Kosning fastanefnda 2022-2026 - fræðslu- og lýðheilsuráð

Málsnúmer 2022030877

Vakta málsnúmer

Bæjarstjórn - 3512. fundur - 07.06.2022

Kosning fræðslu- og lýðheilsuráðs - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Heimir Örn Árnason, formaður

Hulda Elma Eysteinsdóttir, varaformaður

Bjarney Sigurðardóttir

Óskar Ingi Sigurðsson

Tinna Guðmundsdóttir

Elsa María Guðmundsdóttir, áheyrnarfulltrúi

Ásrún Ýr Gestsdóttir, áheyrnarfulltrúi


og varamanna:


Hildur Brynjarsdóttir

Arnór Þorri Þorsteinsson

Viðar Valdimarsson

Thea Rut Jónsdóttir

Málfríður Stefanía Þórðardóttir

Rannveig Elíasdóttir, varaáheyrnarfulltrúi

Angantýr Ómar Ásgeirsson, varaáheyrnarfulltrúi


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

Bæjarstjórn - 3512. fundur - 07.06.2022

Kosning skipulagsráðs - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Halla Björk Reynisdóttir, formaður

Þórhallur Jónsson, varaformaður

Helgi Sveinbjörn Jóhannsson

Hilda Jana Gísladóttir

Jón Hjaltason

Sunna Hlín Jóhannesdóttir, áheyrnarfulltrúi

Sif Jóhannesar Ástudóttir, áheyrnarfulltrúi


og varamanna:


Jón Þorvaldur Heiðarsson

Heimir Örn Árnason

Þorvaldur Helgi Sigurpálsson

Sindri Kristjánsson

Skarphéðinn Birgisson

Grètar Ásgeirsson, varaáheyrnarfulltrúi

Inga Elísabet Vésteinsdóttir, varaáheyrnarfulltrúi



Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

Bæjarstjórn - 3512. fundur - 07.06.2022

Kosning umhverfis- og mannvirkjaráðs - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Andri Teitsson, formaður

Inga Dís Sigurðardóttir, varaformaður

Þórhallur Harðarson

Gunnar Màr Gunnarsson

Jana Salóme Ingibjargar Jósepsdóttir

Jón Hjaltason, áheyrnarfulltrúi

Sindri Kristjánsson, áheyrnarfulltrúi


og varamanna:


Hjálmar Pálsson

Einar Gunnlaugsson

Hildur Brynjarsdóttir

Ingimar Eydal

Sóley Björk Stefánsdóttir

Halla Birgisdóttir Ottesen, varaáheyrnarfulltrúi

Unnar Jónsson, varaáheyrnarfulltrúi


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

Bæjarstjórn - 3512. fundur - 07.06.2022

Kosning velferðarráðs - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Hulda Elma Eysteinsdóttir, formaður

Lára Halldóra Eiríksdóttir, varaformaður

Karl Liljendal Hólmgeirsson

Alfa Jóhannsdóttir

Hermann Ingi Arason

Ísak Már Jóhannesson, áheyrnarfulltrúi

Málfríður Stefanía Þórðardóttir, áheyrnarfulltrúi


og varamanna:


Anna Fanney Stefánsdóttir

Sólveig María Árnadóttir

Sigrún Elva Briem

Tanja Hlín Þorgeirsdóttir

Snæbjörn Ómar Guðjónsson

Kolfinna María Níelsdóttir, varaáheyrnarfulltrúi

Tinna Guðmundsdóttir, varaáheyrnarfulltrúi


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

Bæjarstjórn - 3512. fundur - 07.06.2022

Tilnefningar þingfulltrúa hjá samtökum sveitarfélaga og í stjórnir:

a. Almannavarnanefnd í umdæmi lögreglustjórans á Norðurlandi eystra - 1 aðalmaður og 1 til vara.

b. Fulltrúaráð Brunabótafélags Íslands - 1 aðalmaður og 1 til vara.

c. Hafnasamlag Norðurlands - 5 aðalmenn og 5 til vara.

d. Landsþing Sambands íslenskra sveitarfélaga - 5 þingfulltrúar og 5 til vara.

e. Stjórn Lífeyrissjóðs starfsmanna Akureyrarbæjar - 2 aðalmenn úr hópi bæjarfulltrúa og 2 til vara. Jafnframt á sæti í stjórninni bæjarstjóri eða sviðsstjóri fjársýslusviðs sem er formaður.

f. Samtök sveitarfélaga og atvinnuþróunar á Norðurlandi eystra - 10 aðalfulltrúar á ársþing og 10 til vara.
a.

Almannavarnanefnd í umdæmi lögreglustjórans á Norðurlandi eystra - 1 aðalmaður og 1 til vara.


Fram kom listi með starfsheitum þessara aðal- og varamanna:


Bæjarstjórinn á Akureyri verði aðalmaður - varamaður er sviðsstjóri umhverfis- og mannvirkjasviðs.


b.

Fulltrúaráð Brunabótafélags Íslands - 1 aðalmaður og 1 til vara.


Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:


Oddur Helgi Halldórsson


og varamanns:


Hulda Elma Eysteinsdóttir


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


c.

Hafnasamlag Norðurlands - 5 aðalmenn og 5 til vara.


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Inga Dís Sigurðardóttir

Jóhann Gunnar Kristjánsson

Jón Þorvaldur Heiðarsson

Ásrún Ýr Gestsdóttir

Sverre Andreas Jakobsson


og varamanna:


Margét Elísabet Andrésdóttir

Hildur Brynjarsdóttir

Ólöf Inga Andrésdóttir

Ólafur Kjartansson

Jóhannes Gunnar Bjarnason


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


d.

Landsþing Sambands íslenskra sveitarfélaga - 5 þingfulltrúar og 5 til vara.


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Gunnar Líndal Sigurðsson

Heimir Örn Árnason

Hlynur Jóhannsson

Hilda Jana Gísladóttir

Sunna Hlín Jóhannesdóttir


og varamanna:


Hulda Elma Eysteinsdóttir

Lára Halldóra Eiríksdóttir

Inga Dís Sigurðardóttir

Jana Salóme Ingibjargar Jósepsdóttir

Gunnar Már Gunnarsson


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


e.

Stjórn Lífeyrissjóðs starfsmanna Akureyrarbæjar - 2 aðalmenn úr hópi bæjarfulltrúa og 2 til vara. Jafnframt á sæti í stjórninni sviðsstjóri fjársýslusviðs Akureyrarbæjar sem er formaður.


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna ásamt Dan Jens Brynjarssyni sviðsstjóra fjársýslusviðs:


Gunnar Líndal Sigurðsson

Sverre Andreas Jakobsson


og varamanna:


Halla Björk Reynisdóttir

Sunna Hlín Jóhannesdóttir


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


f.

Samtök sveitarfélaga og atvinnuþróunar á Norðurlandi eystra - 10 aðalfulltrúar á ársþing og 10 til vara.


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Hlynur Jóhannsson

Gunnar Líndal Sigurðsson

Gunnar Màr Gunnarsson

Hilda Jana Gísladóttir

Hulda Elma Eysteinsdóttir

Lára Halldóra Eiríksdóttir

Sunna Hlín Jóhannesdóttir

Heimir Örn Árnason

Málfríður Stefanía Þórðardóttir

Jana Salóme Ingibjargar Jósepsdóttir


og varamanna:


Inga Dís Sigurðardóttir

Halla Björk Reynisdóttir

Hildur Brynjarsdóttir

Ásrún Ýr Gestsdóttir

Þórhallur Jónsson

Andri Teitsson

Alfa Dröfn Jóhannsdóttir

Sverre Andreas Jakobsson

Sindri Kristjánsson

Tinna Guðmundsdóttir


Þar sem ekki fram fleiri nöfn en kjósa átti lýsti forseti þetta fólk rétkjörið.

Bæjarstjórn - 3512. fundur - 07.06.2022

Tilnefningar í aðrar nefndir sem starfa lögum samkvæmt:

a. Samráðshópur um málefni fatlaðs fólks - þrír aðalfulltrúar og þrír til vara.

b. Öldungaráð - þrír aðalfulltrúar og þrír til vara.
a.

Samráðshópur um málefni fatlaðs fólks - 3 aðalfulltrúar og 3 til vara.


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Guðrún Karítas Garðarsdóttir, formaður

Þórhallur Harðarson

Málfríður Stefanía Þórðardóttir


og varamanna:


Anna Fanney Stefánsdóttir

Hildur Brynjarsdóttir

Halla Birgisdóttir Ottesen


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.



b.

Öldungaráð - 3 aðalfulltrúar og 3 til vara.


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:


Hjálmar Pálsson, formaður

Hildur Brynjarsdóttir

Brynjólfur Ingvarsson


og varamanna:


Þórhallur Harðarson

Maron Berg Pétursson

Málfríður Stefanía Þórðardóttir


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

Bæjarstjórn - 3513. fundur - 21.06.2022

Kosning kjörstjórnar - 3 aðalmenn og 3 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:

Valdemar Karl Kristinsson

Helga Eymundsdóttir

Hannesína Scheving


og varamanna:

Ásgeir Högnason

Þröstur Óskar Kolbeins

Tinna Guðmundsdóttir


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

Bæjarstjórn - 3513. fundur - 21.06.2022

Tilnefningar þingfulltrúa hjá samtökum sveitarfélaga og í stjórnir:

a. Heilbrigðisnefnd Norðurlands eystra - 2 aðalmenn og 2 til vara.

b. Skólanefnd Menntaskólans á Akureyri - 1 aðalfulltrúi og 1 til vara.

c. Skólanefnd Verkmenntaskólans á Akureyri - 1 aðalfulltrúi og 1 til vara.

d. Stjórn SSNE - Samtaka sveitarfélaga og atvinnuþróunar á Norðurlandi eystra - 2 aðalfulltrúar og 2 til vara.

e. Svæðisskipulagsnefnd Eyjafjarðar - 1 aðalfulltrúi og 1 til vara.
a.
Heilbrigðisnefnd Norðurlands eystra - 2 aðalmenn og 2 til vara.


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:

Helgi Haraldsson

Málfríður Stefanía Þórðardóttir


og varamanna:

Andri Teitsson

Hannesína Scheving


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


b. Skólanefnd Menntaskólans á Akureyri - 1 aðalfulltrúi og 1 til vara


Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:

Heimir Örn Árnason


og varamanns:

Lára Halldóra Eiríksdóttir


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


c. Skólanefnd Verkmenntaskólans á Akureyri - 1 aðalfulltrúi og 1 til vara


Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:

Ólöf Inga Andrésdóttir


og varamanns:

Arnór Þorri Þorsteinsson


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


d. Stjórn SSNE - Samtaka sveitarfélaga og atvinnuþróunar á Norðurlandi eystra - 2 aðalfulltrúar og 2 til vara


Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:

Lára Halldóra Eiríksdóttir

Hilda Jana Gísladóttir


og varamanna:

Heimir Örn Árnason

Jana Salóme Ingibjargar Jósepsdóttir


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


e. Svæðisskipulagsnefnd Eyjafjarðar - 1 aðalfulltrúi og 1 til vara


Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:

Halla Björk Reynisdóttir


og varamanns:

Þórhallur Jónsson


Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

Bæjarstjórn - 3513. fundur - 21.06.2022

Lögð fram tillaga B-lista um breytingu á skipan aðal- og varamanns í Stjórn Lífeyrissjóðs starfsmanna Akureyrarbæjar.

Snæbjörn Sigurðarson tekur sæti aðalmanns í stað Sverre Jakobssonar.

Gunnar Már Gunnarsson tekur sæti varamanns í stað Sunnu Hlínar Jóhannesdóttur.
Bæjarstjórn samþykkir tillöguna með 11 samhljóða atkvæðum.