Bæjarstjórn

3357. fundur 18. júní 2014 kl. 16:00 - 17:03 Bæjarstjórnarsalur á 4. hæð í Ráðhúsi
Nefndarmenn
  • Matthías Rögnvaldsson forseti bæjarstjórnar
  • Ingibjörg Ólöf Isaksen
  • Sóley Björk Stefánsdóttir
  • Guðmundur Baldvin Guðmundsson
  • Logi Már Einarsson
  • Sigríður Huld Jónsdóttir
  • Silja Dögg Baldursdóttir
  • Eva Hrund Einarsdóttir
  • Gunnar Gíslason
  • Margrét Kristín Helgadóttir
  • Njáll Trausti Friðbertsson
Starfsmenn
  • Eiríkur Björn Björgvinsson bæjarstjóri
  • Dagný Magnea Harðardóttir fundarritari
Dagskrá
Starfsaldursforseti Guðmundur Baldvin Guðmundsson setti fund og stýrði í upphafi.

1.Sveitarstjórnarkosningar 31. maí 2014

2014010075

Lögð fram greinargerð kjörstjórnar Akureyrar dags. 10. júní 2014 vegna sveitarstjórnarkosninga 31. maí sl.

Guðmundur Baldvin Guðmundsson las upp greinargerð kjörstjórnar svohljóðandi:


Akureyri, 10. júní 2014.

Bæjarstjórn Akureyrarkaupstaðar
Geislagötu 9
600 Akureyri

Efni: Greinargerð kjörstjórnar vegna bæjarstjórnarkosninga 2014.

Samkvæmt 2. mgr. 95. gr. laga nr. 5/1998 er nýkjörinni bæjarstjórn Akureyrarkaupstaðar hér með send greinargerð kjörstjórnarinnar á Akureyri vegna nýafstaðinna bæjarstjórnarkosninga.

Kjörstjórn kom fyrst saman miðvikudaginn 5. mars 2014 á skrifstofu formanns kjörstjórnar. Umræðuefnið var bréf er höfðu borist frá Bæjarlista Akureyrar og framboði Bjartrar framtíðar, þar sem bæði framboðin óskuðu eftir listabókstafnum A, var kjörstjórnin þar með komin formlega til starfa fyrir kosningarnar. Alls hélt kjörstjórn 16 formlega fundi vegna kosninganna, en með bréfi þessu telst störfum kjörstjórnar hinsvegar formlega lokið.

Úrslit kosninganna voru þau að:

B-listi Framsóknarflokksins hlaut 1225 atkvæði og tvo menn kjörna.
D-listi Sjálfstæðisflokksins hlaut 2222 atkvæði og þrjá menn kjörna.
L-listi L-listans, lista fólksins hlaut 1818 atkvæði og tvo menn kjörna.
S-listi Samfylkingarinnar hlaut 1515 atkvæði og tvo menn kjörna.
T-listi Dögunar hlaut 121 atkvæði og engan mann kjörinn.
V-listi Vinstrihreyfingarinnar græns framboðs hlaut 906 atkvæði og einn mann kjörinn.
Æ-listi Bjartrar framtíðar hlaut 814 atkvæði og einn mann kjörinn.

Alls kusu á kjörstað 7898 kjósendur og utan kjörfundar kusu 1061 kjósendi, eða alls 8959 sem gerir 67,17% kjörsókn, en á kjörskrá voru á kjördag 13339 kjósendur í Akureyrarkaupstað. Auðir atkvæðaseðlar voru 297 og ógildir voru 41.

Kjörfundur í Akureyrarkaupstað gekk vel, en kosið var á þremur stöðum í sveitarfélaginu, á Akureyri, í Hrísey og í Grímsey. Kjörfundur hófst klukkan 9:00 og lauk honum klukkan 22:00, en talningu atkvæða var lokið klukkan 01:55.

Kjörstjórn þakkar starfsmönnum Akureyrarbæjar, undirkjörstjórnum, talningarfólki sem og öðrum þeim sem að kosningunum komu vel unnin störf í þágu bæjarfélagsins og óskar að lokum nýkjörinni bæjarstjórn velfarnaðar í störfum sínum.

F.h. kjörstjórnarinnar á Akureyri,

Helga Eymundsdóttir

Að þessu loknu bauð Guðmundur Baldvin Guðmundsson bæjarfulltrúa velkomna til starfa og gaf bæjarfulltrúa Loga Má Einarssyni orðið.

Bæjarfulltrúi Logi Már Einarsson las upp yfirlýsingu um samstarfssamning Framsóknarflokksins, L-listans og Samfylkingarinnar um meirihlutasamstarf í bæjarstjórn Akureyrar árin 2014-2018.
Guðmundur Baldvin Guðmundsson leyfði síðan umræður um samstarfssamninginn og tóku bæjarfulltrúarnir Gunnar Gíslason D-lista, Margrét Kristín Helgadóttir Æ-lista og Sóley Björk Stefánsdóttir V-lista til máls.

2.Kosning forseta og skrifara bæjarstjórnar til eins árs 2014-2015

2014060059

1. Kosning forseta bæjarstjórnar.
Við kosningu forseta hlaut bæjarfulltrúi Matthías Rögnvaldsson 6 atkvæði, 5 seðlar voru auðir.
Lýsti forseti Matthías Rögnvaldsson réttkjörinn forseta bæjarstjórnar til eins árs.

Nýkjörinn forseti bæjarstjórnar Matthías Rögnvaldsson tók nú við fundarstjórn.

2. Kosning 1. og 2. varaforseta bæjarstjórnar.
Við kosningu 1. varaforseta hlaut bæjarfulltrúi Sigríður Huld Jónsdóttir 6 atkvæði, 5 seðlar voru auðir.
Lýsti forseti Sigríði Huld Jónsdóttur réttkjörna sem 1. varaforseta.
Við kosningu 2. varaforseta hlaut bæjarfulltrúi Gunnar Gíslason 8 atkvæði, 3 seðlar voru auðir.

Lýsti forseti Gunnar Gíslason réttkjörinn sem 2. varaforseta.

3. Kosning 2ja skrifara bæjarstjórnar og 2ja til vara.
Fram kom tillaga með nöfnum þessara aðalmanna:
Ingibjörg Ólöf Isaksen
Sóley Björk Stefánsdóttir

og varamanna:
Silja Dögg Baldursdóttir
Margrét Kristín Helgadóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

3.Kosning nefndar til eins árs

2014060060

Bæjarráð - 5 aðalfulltrúar í bæjarráð og 5 til vara.

Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Guðmundur Baldvin Guðmundsson formaður
Logi Már Einarsson varaformaður
Matthías Rögnvaldsson
Gunnar Gíslason
Sóley Björk Stefánsdóttir
Margrét Kristín Helgadóttir áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Ingibjörg Ólöf Isaksen
Silja Dögg Baldursdóttir
Sigríður Huld Jónsdóttir
Eva Hrund Einarsdóttir
Edward Hákon Huijbens
Ásthildur Hlín Valtýsdóttir varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

4.Kosning nefnda 2014-2018

2014060061

Kosning fastanefnda til 4ra ára:

1. Félagsmálaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Sigríður Huld Jónsdóttir formaður
Jóhann Gunnar Sigmarsson varaformaður
Halldóra Kristín Hauksdóttir
Oktavía Jóhannesdóttir
Valur Sæmundsson
Guðrún Karítas Garðarsdóttir áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Valdís Anna Jónsdóttir
Rósa Matthíasdóttir
Guðlaug Kristinsdóttir
Svava Þ. Hjaltalín
Agla María Jósepsdóttir
Valbjörn Helgi Viðarsson varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

2. Framkvæmdaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Dagur Fannar Dagsson formaður
Helena Þuríður Karlsdóttir varaformaður
Ingibjörg Ólöf Isaksen
Njáll Trausti Friðbertsson
Þorsteinn Hlynur Jónsson
Hermann Arason áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Sæbjörg Sylvía Kristinsdóttir
Eiríkur Jónsson
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Jón Orri Guðjónsson
Jón Þorvaldur Heiðarsson
Árný Ingveldur Brynjarsdóttir varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

3. Íþróttaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Ingibjörg Ólöf Isaksen formaður
Árni Óðinsson varaformaður
Birna Baldursdóttir
Þórunn Sif Harðardóttir
Sigurjón Jónasson
Guðrún Þórsdóttir áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Sigríður Valdís Bergvinsdóttir
Ólína Freysteinsdóttir
Halldór Kristinn Harðarson
Ragnheiður Runólfsdóttir
Jónas Björgvin Sigurbergsson
Alfa Dröfn Jóhannsdóttir varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

4. Samfélags- og mannréttindaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Silja Dögg Baldursdóttir formaður
Siguróli Magni Sigurðsson varaformaður
Eiður Arnar Pálmason
Bergþóra Þórhallsdóttir
Vilberg Helgason
Hlín Garðarsdóttir áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Inda Björk Gunnarsdóttir
Guðný Rut Gunnlaugsdóttir
Dagbjört Pálsdóttir
Heiðrún Ósk Ólafsdóttir
Árni Steinar Þorsteinsson
Jón Gunnar Þórðarson varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

5. Skipulagsnefnd - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Tryggvi Már Ingvarsson formaður
Eva Reykjalín Elvarsdóttir varaformaður
Ólína Freysteinsdóttir
Sigurjón Jóhannesson
Edward Hákon Huijbens
Jón Þorvaldur Heiðarsson áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Viðar Valdimarsson
Helgi Snæbjarnarson
Jón Ingi Cæsarsson
Stefán Friðrik Stefánsson
Vilberg Helgason
Hólmgeir Þorsteinsson varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

6. Skólanefnd - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Bjarki Ármann Oddsson formaður
Dagný Þóra Baldursdóttir varaformaður
Siguróli Magni Sigurðsson
Eva Hrund Einarsdóttir
Preben Jón Pétursson
Anna María Hjálmarsdóttir áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Pétur Maack Þorsteinsson
Tryggvi Þór Gunnarsson
Ingibjörg Ólöf Isaksen
Hanna Dögg Maronsdóttir
Ásthildur Hlín Valtýsdóttir
Inga Sigrún Atladóttir varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

7. Stjórn Akureyrarstofu - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Logi Már Einarsson formaður
Elvar Smári Sævarsson varaformaður
Anna Hildur Guðmundsdóttir
Eva Hrund Einarsdóttir
Hildur Friðriksdóttir
Eva Dögg Fjölnisdóttir áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Sædís Gunnarsdóttir
Mínerva Björg Sverrisdóttir
Silja Dögg Baldursdóttir
Hanna Dögg Maronsdóttir
Guðmundur Ármann Sigurjónsson
Guðmundur Magni Ásgeirsson varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

8. Umhverfisnefnd - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Dagbjört Pálsdóttir formaður
Óskar Ingi Sigurðsson varaformaður
Ingimar Ragnarsson
Kristinn Frímann Árnason
Ásthildur Hlín Valtýsdóttir
Ólafur Kjartansson áheyrnarfulltrúi

og varamanna:
Þorgeir Jónsson
Petrea Ósk Sigurðardóttir
Dusanka Kotaras
Ármann Sigurðsson
Kristinn Pétur Magnússon
Jóhannes Árnason varaáheyrnarfulltrúi

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

9. Kjörstjórn - 3 aðalmenn og 3 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Helga Eymundsdóttir formaður
Þorsteinn Hjaltason varaformaður
Júlí Ósk Antonsdóttir

og varamanna:
Þröstur Kolbeins
Arnór Sigmarsson
Kristján H. Kristjánsson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

5.Kosning nefnda 2014-2018

2014060061

Tilnefningar þingfulltrúa hjá samtökum sveitarstjórna og í stjórnir:

1. Almannavarnanefnd Eyjafjarðar - 2 aðalmenn og 2 til vara.
Fram kom listi með starfsheitum þessara aðal- og varamanna:
Bæjarstjórinn á Akureyri - varamaður er bæjartæknifræðingur
Formaður framkvæmdaráðs - varamaður er formaður bæjarráðs

Tilnefning þessi er í samræmi við samkomulag um skipan Almannavarnanefndar Eyjafjarðar.

2. Atvinnuþróunarfélag Eyjafjarðar - 2 aðalmenn og 1 til vara - kosið árlega fyrir aðalfund.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Unnar Jónsson formaður
Njáll Trausti Friðbertsson

og varamanns:
Matthías Rögnvaldsson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

3. Barnaverndarnefnd Eyjafjarðar - 4 aðalmenn og 4 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Baldur Dýrfjörð formaður
Jóhann Gunnar Sigmarsson
Álfheiður Svana Kristjánsdóttir
Sigrún Sigurðardóttir

og varamanna:
Anna Hildur Guðmundsdóttir
Heiðrún Ósk Ólafsdóttir
Jakobína Káradóttir
Silja Dögg Baldursdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

4. Fulltrúaráð Brunabótafélags Íslands - 1 aðalmaður og 1 til vara.
Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:
Guðmundur Baldvin Guðmundsson

og varamanns:
Ingibjörg Isaksen

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

5. Hafnasamlag Norðurlands - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Víðir Benediktsson formaður
Jóhannes Gunnar Bjarnason varaformaður
Linda María Ásgeirsdóttir
Baldvin Valdemarsson
Kristín Björk Gunnarsdóttir

og varamanna:
Ágúst Torfi Hauksson
Húni Heiðar Hallsson
Sigríður Huld Jónsdóttir
Ármann Sigurðsson
Preben Jón Pétursson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

6. Heilbrigðisnefnd Norðurlands eystra - 2 aðalmenn og 2 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Pétur Maack Þorsteinsson formaður
Svanhildur Dóra Björgvinsdóttir

og varamanna:
Linda María Ásgeirsdóttir
Hjördís Stefánsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

7. Landsþing Sambands íslenskra sveitarfélaga - 5 þingfulltrúar og 5 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Matthías Rögnvaldsson
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Gunnar Gíslason
Logi Már Einarsson
Margrét Kristín Helgadóttir

og varamanna:
Silja Dögg Baldursdóttir
Ingibjörg Ólöf Isaksen
Njáll Trausti Friðbertsson
Sigríður Huld Jónsdóttir
Sóley Björk Stefánsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

8. Eyþing, samtök sveitarfélaga í Eyjafirði og Þingeyjarsýslum - 9 aðalmenn og 9 til vara.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Bjarki Ármann Oddsson formaður
Matthías Rögnvaldsson
Silja Dögg Baldursdóttir
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Ingibjörg Ólöf Isaksen
Logi Már Einarsson
Gunnar Gíslason
Eva Hrund Einarsdóttir
Margrét Kristín Helgadóttir

og varamanna:
Sigríður Huld Jónsdóttir
Dagur Fannar Dagsson
Tryggvi Þór Gunnarsson
Siguróli Magni Sigurðsson
Halldóra Kristín Hauksdóttir
Ólína Freysteinsdóttir
Njáll Trausti Friðbertsson
Bergþóra Þórhallsdóttir
Sóley Björk Stefánsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

9. Samstarfsnefnd um ferlimál fatlaðra - 1 aðalmaður og 1 til vara.
Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:
Jón Heiðar Jónsson

og varamanns:
Tryggvi Már Ingvarsson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

10. Stjórn Lífeyrissjóðs starfsmanna Akureyrarkaupstaðar - 2 aðalmenn úr hópi bæjarfulltrúa og 2 til vara, auk bæjarstjóra sem er formaður. Bæjarstjóri er formaður skv. reglugerð.
Fram kom listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Sigríður Huld Jónsdóttir
Gunnar Gíslason

og varamanna:
Silja Dögg Baldursdóttir
Eva Hrund Einarsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.

6.Ráðning bæjarstjóra 2014-2018

2014060081

Lagður fram ráðningarsamningur við bæjarstjóra Eirík Björn Björgvinsson.

Bæjarstjórn staðfestir samninginn með 7 greiddum atkvæðum.

Sóley Björk Stefánsdóttir V-lista, Eva Hrund Einarsdóttir D-lista, Njáll Trausti Friðbertsson D-lista og Gunnar Gíslason D-lista sátu hjá við afgreiðslu.

7.Prókúruumboð 2014-2018

2014060064

Lögð fram tillaga um prókúruumboð.
Með vísan í 4. mgr. 55. gr. sveitarstjórnarlaga nr. 138/2011 heimilar bæjarstjórn bæjarstjóra að veita eftirtöldum starfsmönnum Akureyrarbæjar prókúruumboð:
bæjarlögmanni, Ingu Þöll Þórgnýsdóttur, kt. 051061-5199 og fjármálastjóra, Dan Jens Brynjarssyni,kt. 170160-5849.
Umboðið nær til að undirrita skjöl varðandi kaup og sölu fasteigna sveitarfélagsins, lántökur og ábyrgðir svo og önnur skjöl sem fela í sér skuldbindingar eða ráðstafanir sem samþykki bæjarráðs og/eða bæjarstjórnar þarf til.
Bæjarstjórn samþykkir með 11 samhljóða atkvæðum að framangreindum aðilum verði veitt prókúruumboð í samræmi við 55. gr. sveitarstjórnarlaga nr. 138/2011. Umboðin gilda meðan viðkomandi gegnir tilteknu starfi fyrir Akureyrarbæ þó ekki lengur en til loka núverandi kjörtímabils bæjarstjórnar. Jafnframt eru eldri umboð úr gildi fallin.

8.VMA, Hringteigur 2 - deiliskipulag

2012121230

2. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 28. maí 2014:
Skipulagsnefnd fól skipulagsstjóra þann 16. janúar 2013 að vinna tillögu að deiliskipulagi lóðar Verkmenntaskólans á Akureyri í samráði við forsvarsmenn VMA.
Skipulagslýsingar fyrir deiliskipulag VMA voru auglýstar 13. mars - 27. mars 2013 og á ný 19. mars - 2. apríl 2014.
Ein umsögn barst frá Skipulagsstofnun sem ekki gerir athugasemdir við lýsingarnar.
Skipulagsstjóri lagði fram tillögu að deiliskipulagi vegna lóðar Verkmenntaskólans á Akureyri, unna af Ómari Ívarssyni og Ingvari Ívarssyni frá Landslagi ehf.
Deiliskipulagstillögunni eru gerð skil á skipulagsuppdrætti, skýringaruppdrætti og í greinargerð dagsettri 28. maí 2014.
Skipulagsnefnd leggur til við bæjarstjórn að deiliskipulagstillagan verði auglýst skv. 41. gr. skipulagslaga nr. 123/2010.

Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 11 samhljóða atkvæðum.

9.Krókeyrarnöf 11 - umsókn um breytingar á deiliskipulagi

2014020167

4. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 28. maí 2014:
Skipulagsstjóri lagði fram tillögu að breytingu á deiliskipulagi reits 28 í Naustahverfi, dagsetta 28. maí 2014 og unna af Loga Má Einarssyni frá Kollgátu ehf. Um er að ræða 30m² stækkun á byggingarmagni og minniháttar stækkun á ytri og innri byggingarreit.
Þar sem um óverulega breytingu á gildandi deiliskipulagi er að ræða leggur skipulagsnefnd til við bæjarstjórn að tillagan verði grenndarkynnt skv. 2. mgr. 43. gr. skipulagslaga nr. 123/2010.

Í upphafi þessa dagskrárliðs vakti Logi Már Einarsson S-lista á því athygli að hann teldi sig vanhæfan að fjalla um þennan lið.
Með vísan til 7. mgr. 20. gr. sveitarstjórnarlaga nr. 138/2011 var meint vanhæfi lagt upp til atkvæða fyrir bæjarstjórn og var það samþykkt með 11 samhljóða atkvæðum.

Logi Már Einarsson S-lista vék af fundi við umræðu og afgreiðslu málsins.

Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 10 samhljóða atkvæðum.

10.Bæjarstjórn - niðurfelling fundar

2014060082

Lögð fram tillaga um að fundur bæjarstjórnar sem áætlaður var 24. júní nk. verði felldur niður. Næsti fundur bæjarstjórnar verður því 1. júlí 2014 kl. 16:00.
Í 14. gr. sveitarstjórnarlaga nr. 138/2011 segir: Sveitarstjórn er heimilt að fella niður reglulegan fund sinn, enda sé tillaga um slíkt samþykkt mótatkvæðalaust á næsta fundi sveitarstjórnar á undan.
Bæjarstjórn samþykkir niðurfellingu fundar bæjarstjórnar 24. júní 2014 með 11 samhljóða atkvæðum.
Eftirtaldar fundargerðir eru lagðar fram til kynningar:

Afgreiðslufundur skipulagsstjóra 22. og 30. maí og 5. júní 2014
Bæjarráð 22. og 28. maí og 5. júní 2014
Félagsmálaráð 14. og 28. maí og 10. júní 2014
Framkvæmdaráð 23. maí 2014
Íþróttaráð 22. maí 2014
Kjarasamninganefnd 20. maí 2014
Samfélags- og mannréttindaráð 21. maí 2014
Skipulagsnefnd 28. maí og 11. júní 2014
Skólanefnd 19. maí 2014
Stjórn Akureyrarstofu 23. og 28. maí og 11. júní 2014
Stjórn Fasteigna Akureyrarbæjar 23. maí 2014

Hægt er að nálgast fundargerðirnar á heimasíðu Akureyrarbæjar / www.akureyri.is /
Stjórnkerfið / Fundargerðir

Fundi slitið - kl. 17:03.