Bæjarstjórn

3287. fundur 15. júní 2010
Bæjarstjórn - Fundargerð
3287. fundur
15. júní 2010   kl. 16:00 - 17:20
Bæjarstjórnarsalur á 4. hæð í Ráðhúsi


Nefndarmenn Starfsmenn
Geir Kristinn Aðalsteinsson forseti bæjarstjórnar
Hlín Bolladóttir
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Halla Björk Reynisdóttir
Inda Björk Gunnarsdóttir
Oddur Helgi Halldórsson
Tryggvi Gunnarsson
Hermann Jón Tómasson
Ólafur Jónsson
Sigurður Guðmundsson
Sóley Björk Stefánsdóttir
Heiða Karlsdóttir fundarritari





Starfsaldursforseti Oddur Helgi Halldórsson setti fund og stýrði í upphafi.

1.          Bæjarstjórn Akureyrar - breytingar í nefndum
2010060027
Forseti las upp eftirfarandi bréf frá Sigrúnu Björk Jakobsdóttur bæjarfulltrúa:

Ágæta bæjarstjórn.
Af persónulegum ástæðum þá hef ég ákveðið að segja af mér störfum sem oddviti Sjálfstæðisflokksins hér í bæ og óska hér með eftir lausn frá setu í bæjarstjórn Akureyrar til loka kjörtímabilsins.
Að baki eru átta farsæl ár í bæjarstjórn.  Ég er mjög stolt af þessum tíma og þeim framfaramálum sem ég hef tekið þátt í að vinna að fyrir bæinn.  Starf bæjarfulltrúa er mjög gefandi starf.  Ég hef öðlast mikla og dýrmæta reynslu á undanförnum árum og fyrir það vil ég þakka.
Ég vil jafnframt nota tækifærið og þakka starfsmönnum bæjarins fyrir afar gott samstarf á þessum árum.
Ég óska nýjum bæjarfulltrúum allra heilla í ykkar mikilvægu störfum fyrir Akureyringa.

Akureyri 1. júní 2010
Með vinsemd og virðingu,
Sigrún Björk Jakobsdóttir ( sign )

Bæjarstjórn samþykkir lausnarbeiðnina með 11 samhljóða atkvæðum.
Bæjarstjórn færir Sigrúnu Björk bestu þakkir fyrir vel unnin störf í þágu Akureyrarbæjar.
Ólafur Jónsson er boðinn velkominn til starfa sem aðalfulltrúi í bæjarstjórn.


2.          Niðurstaða bæjarstjórnarkosninga 29. maí 2010
2010030124
Oddur Helgi Halldórsson las upp bréf frá formanni kjörstjórnar á Akureyri - svohljóðandi:

Akureyri, 14. júní 2010.
Bæjarstjórn Akureyrarkaupstaðar
Geislagötu 9
600 Akureyri

Efni:  Greinargerð kjörstjórnar vegna bæjarstjórnarkosninga 2010.
Samkvæmt 2. mgr. 95. gr. laga nr. 5/1998 er nýkjörinni bæjarstjórn Akureyrarkaupstaðar hér með send greinargerð kjörstjórnarinnar á Akureyri vegna nýafstaðinna bæjarstjórnarkosninga.
Kjörstjórn kom fyrst saman miðvikudaginn 7. apríl 2010 hjá Sýslumanninum á Akureyri til innsiglunar kjörkassa vegna utankjörfundaratkvæðagreiðslu.  Með innsiglun kjörkassa vegna utankjörfundaratkvæðagreiðslu hófst formlegur undirbúningur bæjarstjórnarkosningana, en alls hélt kjörstjórn 13 fundi auk kjörfundar á kjördag.   Með bréfi þessu til nýkjörinnar bæjarstjórnar telst störfum kjörstjórnar lokið.  
Úrslit kosninganna urðu þau að:
A-listi Bæjarlistans hlaut 799 atkvæði og einn mann kjörinn.
B-listi Framsóknarflokksins hlaut 1177 atkvæði og einn mann kjörinn.
D-listi Sjálfstæðisflokksins hlaut 1220 atkvæði og einn mann kjörinn.
L-listi L-listans, lista fólksins hlaut 4142 atkvæði og sex menn kjörna.
S-listi Samfylkingarinnar hlaut 901 atkvæði og einn mann kjörinn.
V-listi Vinstrihreyfingarinnar græns framboðs hlaut 960 atkvæði og einn mann kjörinn.
Alls kusu á kjörstað 8518 kjósendur og utan kjörfundar kusu 1019 kjósendur, eða alls 9537 sem gerir 74,65% kjörsókn, en á kjörskrá voru á kjördag 12775 kjósendur í Akureyrarkaupstað.  Auðir atkvæðisseðlar voru 310 og ógildir voru 28.  Kjörbréf til handa nýrri bæjarstjórn voru gefin út af kjörstjórn þann 1. júní 2010.
Kjörfundur í Akureyarkaupstað gekk vel, en kosið var á þremur stöðum í sveitarfélaginu, á Akureyri og í Hrísey og í Grímsey.  Kjörfundur hófst klukkan 9:00 og lauk honum klukkan 22:00, en talningu atkvæða var lokið klukkan 01:15.
Samhliða bæjarstjórnarkosningu í Grímsey, var kosið um hunda- og kattahald í eyjunni og varð niðurstaðan þeirra kosninga sú að hundahaldi voru 20 kjósendur samþykkir en andvígir voru 33.  Kattahaldi voru 3 kjósendur samþykkir en andvígir 47.  Einn atkvæðisseðill var úrskurðaður ógildur og einn var auður.  
Kjörstjórn þakkar starfsmönnum Akureyarbæjar, undirkjörstjórnum, talningarfólki sem og öðrum þeim sem að kosningunum komu vel unnin störf í þágu bæjarfélagsins og óskar nýkjörinni bæjarstjórn velfarnaðar í störfum sínum í þágu bæjarbúa.

F.h. Kjörstjórnarinnar á Akureyri,
Helgi Teitur Helgason

Að þessu loknu bauð Oddur Helgi Halldórsson bæjarfulltrúa velkomna til starfa og gaf bæjarfulltrúa Geir Kristni Aðalsteinssyni orðið.

Yfirlýsing L-lista sem skipar meirihlutann í bæjarstjórn.
Bæjarfulltrúi Geir Kristinn Aðalsteinsson las upp yfirlýsingu frá meirihlutanum.
Oddur Helgi Halldórsson leyfði síðan umræður um yfirlýsingu meirihlutans og tók bæjarfulltrúi Hermann Jón Tómasson til máls.


3.          Kosning forseta og skrifara bæjarstjórnar til eins árs 2010-2011
2010060033
1. Kosning forseta bæjarstjórnar.
Við kosningu forseta hlaut bæjarfulltrúi Geir Kristinn Aðalsteinsson 6 atkvæði, 5 seðlar voru auðir.
Lýsti forseti Geir Kristinn Aðalsteinsson réttkjörinn forseta bæjarstjórnar til eins árs.

Nýkjörinn forseti bæjarstjórnar Geir Kristinn Aðalsteinsson tók nú við fundarstjórn.


2. Kosning 1. og 2. varaforseta bæjarstjórnar.
Við kosningu 1. varaforseta bæjarstjórnar hlaut bæjarfulltrúi Halla Björk Reynisdóttir 6 atkvæði, 5 seðlar voru auðir.
Lýsti forseti Höllu Björk Reynisdóttur réttkjörna sem 1. varaforseta.

Við kosningu 2. varaforseta bæjarstjórnar hlaut bæjarfulltrúi Hermann Jón Tómasson  6 atkvæði, 5 seðlar voru auðir.
Lýsti forseti Hermann Jón Tómasson réttkjörinn sem 2. varaforseta.


3. Kosning 2ja skrifara bæjarstjórnar og 2ja til vara.
Fram kom tillaga með nöfnum þessara aðalmanna:
Hlín Bolladóttir
Guðmundur Baldvin Guðmundsson

Varamenn:
Inda Björk Gunnarsdóttir
Andrea Sigrún Hjálmsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


4.          Kosning nefndar til eins árs 2010-2011
2010060034
Bæjarráð - 5 aðalfulltrúar í bæjarstjórn og 5 til vara.
Fram komu listi með nöfnum þessara aðalmanna:
Oddur Helgi Halldórsson formaður
Geir Kristinn Aðalsteinsson varaformaður
Halla Björk Reynisdóttir
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Ólafur Jónsson
Sigurður Guðmundsson (áheyrnarfulltrúi)
Hermann Jón Tómasson (áheyrnarfulltrúi)
Andrea Sigrún Hjálmsdóttir (áheyrnarfulltrúi)

Varamenn:
Tryggvi Gunnarsson
Hlín Bolladóttir
Inda Björk Gunnarsdóttir
Petrea Ósk Sigurðardóttir
Njáll Trausti Friðbertsson
Anna Hildur Guðmundsdóttir (áheyrnarfulltrúi)
Sigrún Stefánsdóttir (áheyrnarfulltrúi)
Edward H. Huijbens (áheyrnarfulltrúi)

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


5.          Kosning nefnda 2010-2014
2010060035
Kosning fastanefnda og skoðunarmanna til 4ra ára:

1.    Félagsmálaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Inda Björk Gunnarsdóttir formaður
Dagur Dagsson varaformaður
Anna Hildur Guðmundsdóttir
Anna Guðný Guðmundsdóttir  
Jóhannes Árnason

Varamenn:
Tryggvi Gunnarsson
Hlín Bolladóttir
Sif Sigurðardóttir
María Hólmfríður Marinósdóttir  
Sóley Björk Stefánsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


2.    Framkvæmdaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Oddur Helgi Halldórsson formaður
Sigríður María Hammer varaformaður
Silja Dögg Baldursdóttir
Sigfús Arnar Karlsson
Njáll Trausti Friðbertsson

Varamenn:
Halla Björk Reynisdóttir
Helgi Snæbjarnarson
Hjörleifur H. Herbertsson
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Ólafur Jónsson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


3.    Íþróttaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Nói Björnsson formaður
Silja Dögg Baldursdóttir varaformaður
Þorvaldur Sigurðsson
Erlingur Kristjánsson
Helena Þ. Karlsdóttir

Varamenn:
Geir Kristinn Aðalsteinsson
Þóroddur Hjaltalín
Þuríður Árnadóttir
Sigríður Valdís Bergvinsdóttir
Pétur Maack

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


4.    Samfélags- og mannréttindaráð - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Hlín Bolladóttir formaður
Tryggvi Gunnarsson varaformaður
Heimir Haraldsson
Anna Hildur Guðmundsdóttir
Guðlaug Kristinsdóttir

Varamenn:
Brynjar Davíðsson
Inda Björk Gunnarsdóttir
Helga Eymundsdóttir
Jóhann Gunnar Sigmarsson
Regína Helgadóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


5.    Skipulagsnefnd - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Helgi Snæbjarnarson formaður
Haraldur Sveinbjörn Helgason varaformaður
Eva Reykjalín
Sigurður Guðmundsson
Auður Jónasdóttir

Varamenn:
Inda Björk Gunnarsdóttir
Vigdís Lovísa Rafnsdóttir
Árni Páll Jóhannsson
Pálmi Gunnarsson
Edward H. Huijbens

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


6.    Skólanefnd - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Sigurveig Bergsteinsdóttir formaður
Preben Jón Pétursson varaformaður
Herdís R. Arnórsdóttir
Helgi Vilberg
Logi Már Einarsson

Varamenn:
Tryggvi Gunnarsson
Silja Dögg Baldursdóttir
Þorvaldur Sigurðsson
Gísli Aðalsteinsson
Sædís Gunnarsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


7.    Stjórn Akureyrarstofu - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Halla Björk Reynisdóttir formaður
Sigmundur Ófeigsson varaformaður
Jón Hjaltason
Sigrún Stefánsdóttir
Sóley Björk Stefánsdóttir

Varamenn:
Helga Mjöll Oddsdóttir
Aðalbjörg María Ólafsdóttir
Þórarinn Stefánsson
Jóhann Jónsson
Guðrún Þórsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


8.    Stjórnsýslunefnd - 5 bæjarfulltrúar og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Tryggvi Gunnarsson formaður
Hlín Bolladóttir varaformaður
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Ólafur Jónsson
Andrea Sigrún Hjálmsdóttir

Varamenn:
Halla Björk Reynisdóttir
Geir Kristinn Aðalsteinsson
Petrea Ósk Sigurðardóttir
Njáll Trausti Friðbertsson
Edward H. Huijbens
Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


9.    Umhverfisnefnd - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Sigmar Arnarsson formaður
Hulda Stefánsdóttir varaformaður
Petrea Ósk Sigurðardóttir
Björn Ingimarsson  
Valdís Anna Jónsdóttir

Varamenn:
Ómar Ólafsson
Páll Steindórsson
María Ingadóttir
Ragnar Sigurðsson
Árni Óðinsson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


10.  Kjörstjórn - 3 aðalmenn og 3 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Helga Eymundsdóttir formaður
Þorsteinn Hjaltason varaformaður
Baldvin Valdemarsson  

Varamenn:
Þröstur Kolbeins
Ragna Ósk Ragnarsdóttir
Kristján H. Kristjánsson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


11.  Skoðunarmenn bæjarreikninga - 2 aðalmenn og 2 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Gunnar Jónsson
Unnsteinn Jónsson

Varamenn:
Hafdís Freyja Rögnvaldsdóttir
Hanna Dögg Maronsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


6.          Kosning nefnda 2010-2014
2010060035
Tilnefningar þingfulltrúa hjá samtökum sveitarstjórna og í stjórnir:

1.    Almannavarnanefnd Eyjafjarðar - 3 aðalmenn og 3 til vara.
Fram kom listi þessara aðalmanna:
Bæjarstjórinn á Akureyri / varamaður er staðgengill bæjarstjóra
Bæjartæknifræðingur / varamaður er staðgengill bæjartæknifræðings
Slökkviliðsstjóri / varamaður er aðstoðarslökkviliðsstjóri
Tilnefning þessi er í samræmi við samkomulag um skipan Almannavarnanefndar
Eyjafjarðar.


2.    Atvinnuþróunarfélag Eyjafjarðar - 2 aðalmenn og 1 til vara - kosið árlega fyrir aðalfund.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Geir Kristinn Aðalsteinsson
Linda María Ásgeirsdóttir

Varamaður:
Halla Björk Reynisdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


3.    Barnaverndarnefnd Eyjafjarðar - 4 aðalmenn og 4 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Baldur Dýrfjörð formaður
Álfheiður Svana Kristjánsdóttir varaformaður
Anna Guðný Júlíusdóttir
Dýrleif Skjóldal

Varamenn:
Jakobína Elva Káradóttir
Sigurveig Bergsteinsdóttir
Guðmundur Egill Erlendsson
Klara Sigríður Sigurðardóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


4.    Fulltrúaráð Brunabótafélags Íslands - 1 aðalmaður og 1 til vara.
Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:
Oddur Helgi Halldórsson

Varamaður:
Halla Björk Reynisdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


5.    Hafnasamlag Norðurlands - 5 aðalmenn og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Víðir Benediktsson formaður
Sigríður María Hammer varaformaður
Nói Björnsson
Bjarni Sigurðsson
Jóhannes Gunnar Bjarnason

Varamenn:
Hulda Stefánsdóttir
Jóhann Steinar Jónsson
Sigmar Arnarsson
Sigurður Guðmundsson
Tryggvi Már Ingvarsson

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


6.    Heilbrigðisnefnd Norðurlands eystra - 2 aðalmenn og 2 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Þórdís Rósa Sigurðardóttir
Kolbrún Sigurgeirsdóttir  

Varamenn:
Preben Jón Pétursson
Kristinn Árnason

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


7.    Landsþing Sambands íslenskra sveitarfélaga - 5 þingfulltrúar og 5 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Geir Kristinn Aðalsteinsson
Halla Björk Reynisdóttir
Oddur Helgi Halldórsson
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Ólafur Jónsson

Varamenn:
Tryggvi Gunnarsson
Hlín Bolladóttir
Sigurður Guðmundsson
Sigrún Stefánsdóttir
Andrea Sigrún Hjálmsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


8.    Eyþing, samtök sveitarfélaga í Eyjafirði og Þingeyjarsýslum - 8 aðalmenn og 8 til vara.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Geir Kristinn Aðalsteinsson
Halla Björk Reynisdóttir
Hlín Bolladóttir
Sigurður Guðmundsson
Guðmundur Baldvin Guðmundsson
Ólafur Jónsson
Hermann Jón Tómasson
Andrea Sigrún Hjálmsdóttir

Varamenn:
Oddur Helgi Halldórsson
Tryggvi Gunnarsson
Inda Björk Gunnarsdóttir
Anna Hildur Guðmundsdóttir
Petrea Ósk Sigurðardóttir
Njáll Trausti Friðbertsson
Sigrún Stefánsdóttir
Edward H. Huijbens

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


9.    Samstarfsnefnd um ferlimál fatlaðra - 1 aðalmaður og 1 til vara.
Fram kom listi með nafni þessa aðalmanns:
Bergur Þorri Benjamínsson

Varamaður:
Haraldur Sveinbjörn Helgason

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


10.  Stjórn Lífeyrissjóðs starfsmanna Akureyrarkaupstaðar - 2 aðalmenn úr hópi bæjarfulltrúa og 2 til vara, auk bæjarstjóra sem er formaður.
Bæjarstjóri er formaður skv. reglugerð.
Fram komu listar með nöfnum þessara aðalmanna:
Oddur Helgi Halldórsson
Hermann Jón Tómasson

Varamenn:
Halla Björk Reynisdóttir
Sigrún Stefánsdóttir

Þar sem ekki komu fram fleiri nöfn en kjósa átti um, lýsti forseti þetta fólk réttkjörið.


7.          Atvinnuþróunarfélag Eyjafjarðar - aðalfundur 2010
2010060040
Erindi móttekið 9. júní 2010 frá Atvinnuþróunarfélagi Eyjafjarðar þar sem boðað er til aðalfundar þann 23. júní nk. kl. 15:00 í Hótel Natur, Svalbarðsstrandarhreppi.
Bæjarstjórn samþykkir með 11 samhljóða atkvæðum að fela Geir Kristni Aðalsteinssyni að fara með umboð Akureyrarbæjar á aðalfundinum.


8.          Afgreiðslur skipulagsstjóra 2010
2010010128
21. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 27. maí 2010:
Skipulagsstjóri lagði fram til kynningar fundargerð 298. fundar með fullnaðarafgreiðslum erinda. Fundargerðin er í 7 liðum, dags. 12. maí 2010. Skipulagsstjóri óskar eftir staðfestingu bæjarstjórnar á 2., 4. og 7. lið. Aðrir liðir gefa ekki tilefni til ályktunar.
Bæjarstjórn staðfestir 2., 4. og 7. lið í fundargerð skipulagsstjóra dags. 12. maí 2010 með 11 samhljóða atkvæðum.


9.          Afgreiðslur skipulagsstjóra 2010
2010010128
22. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 27. maí 2010:
Skipulagsstjóri lagði fram til kynningar fundargerð 299. fundar með fullnaðarafgreiðslum erinda. Fundargerðin er í 11 liðum, dags. 19. maí 2010. Skipulagsstjóri óskar eftir staðfestingu bæjarstjórnar á 1., 2., 4., 5., 7., 9., 10., og 11. lið. Aðrir liðir gefa ekki tilefni til ályktunar.
Bæjarstjórn staðfestir 1., 2., 4., 5., 7., 9., 10., og 11. lið í fundargerð skipulagsstjóra dags. 19. maí 2010 með 11 samhljóða atkvæðum.


10.          Afgreiðslur skipulagsstjóra 2010
2010010128
15. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 9. júní 2010:
Skipulagsstjóri lagði fram til kynningar fundargerð 300. fundar með fullnaðarafgreiðslum erinda. Fundargerðin er í 12 liðum, dags. 26. maí 2010. Skipulagsstjóri óskar eftir staðfestingu bæjarstjórnar á 2., 3., 5., 6., 7., 10., og 12. lið. Aðrir liðir gefa ekki tilefni til ályktunar.
Bæjarstjórn staðfestir 2., 3., 5., 6., 7., 10., og 12. lið í fundargerð skipulagsstjóra dags. 26. maí 2010 með 11 samhljóða atkvæðum.


11.          Afgreiðslur skipulagsstjóra 2010
2010010128
16. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 9. júní 2010:
Skipulagsstjóri lagði fram til kynningar fundargerð 301. fundar með fullnaðarafgreiðslum erinda. Fundargerðin er í 8 liðum, dags. 2. júní 2010. Skipulagsstjóri óskar eftir staðfestingu bæjarstjórnar á 1., 5., 6., 7., og 8. lið. Aðrir liðir gefa ekki tilefni til ályktunar.
Bæjarstjórn staðfestir 1., 5., 6., 7., og 8. lið í fundargerð skipulagsstjóra dags. 2. júní 2010 með 11 samhljóða atkvæðum.


12.          Aðalskipulag Akureyrar 2005-2018 - breyting á aðalskipulagi - flugvallarsvæði
2010050103
5. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 27. maí 2010:
Skipulagsstjóri lagði fram tillögu að breytingu á Aðalskipulagi Akureyrar 2005-2018 unna af Árna Ólafssyni, dags. 20. maí  2010.
Breytingarnar eru eftirfarandi:
1) Breytt afmörkun flugvallarsvæðisins til samræmis við deiliskipulag.
2) Landfylling norðan flugstöðvar stækkuð lítillega til norðurs.
3) Landfylling gerð sunnan Leiruvegar undir aðflugsvita.
4) Göngu- og reiðleið sunnan flugvallar lagfærð til samræmis við deiliskipulag.
5) Færsla á legu Brunnár.
6) Syðri vegtenging flugvallarsvæðis við Eyjarfjarðarbraut færð til suðurs til samræmis við deiliskipulag.
7) Þéttbýlismörk aðlöguð breyttri afmörkun flugvallarsvæðisins.
Skipulagsnefnd leggur til við bæjarstjórn að tillagan verði auglýst skv. 1. mgr. 18. gr. skipulags- og byggingarlaga nr. 73/1997.
Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 11 samhljóða atkvæðum.


13.          Eyjafjarðarbraut, flugvallarsvæði - breyting á deiliskipulagi
2010040025
6. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 27. maí 2010:
Skipulagsstjóri lagði fram tillögu að breytingu á deiliskipulagi Akureyrarflugvallar. Tillagan er unnin af Páli Tómassyni frá Arkitektur.is ehf., dags. 20. maí 2010 f.h. Flugstoða ohf.
Breytingarnar eru eftirfarandi:
1) Breytingar á flugbrautum.
2) Breytingar á stærð og lögun vöruskemma.
3) Breytingar á byggingareit nýrrar flugstöðvar.
4) Breytingar á staðsetningu rotþróa.
5) Breytingar á aðkomu og bílastæðum.
6) Breytingar á landfyllingum.
7) Breytingar á legu göngu- og reiðstíga sunnan flugbrautar.
Skipulagsnefnd óskar eftir að bætt verði inn í greinargerðina ákvæði um tengingu fráveitu við bæjarkerfið og  leggur til við bæjarstjórn að tillagan þannig breytt verði auglýst skv. 1. mgr. 25. gr. skipulags- og byggingarlaga nr. 73/1997.  
Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 11 samhljóða atkvæðum.


14.          Þórunnarstræti - Hrafnagilsstræti - Byggðavegur - Þingvallastræti - deiliskipulag
2010050025
1. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 9. júní 2010:
Skipulagsstjóri lagði fram lítillega breytta tillögu að deiliskipulagi reits sem afmarkast af Þórunnarstræti - Hrafnagilsstræti - Byggðavegi - Þingvallastræti. Tillagan er unnin af X2 hönnun - skipulagi ehf., dags. 31. maí 2010. Skipulagsnefnd felur skipulagsstjóra að gera lagfæringar á texta í greinargerð og á uppdrætti í samræmi við umræður á fundinum.
Skipulagsnefnd leggur til við bæjarstjórn að tillagan þannig breytt verði auglýst skv. 1. mgr. 25. gr. skipulags- og byggingarlaga nr. 73/1997.  
Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 11 samhljóða atkvæðum.


15.          Glerá - frá stíflu til sjávar - deiliskipulag
2010030122
2. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 9. júní 2010:
Erindið var auglýst í N4 Dagskránni frá 21. apríl til 2. júní 2010. Tvær athugasemdir bárust og hefur þeim verið svarað. Óskað var eftir umsögn Vegagerðarinnar og Fornleifaverndar ríkisins og bárust svör frá þeim báðum. Sjá svör við athugasemdum og ábendingum í fundargerð skipulagsnefndar dags. 9. júní 2010.
Skipulagsnefnd leggur til við bæjarstjórn að deiliskipulagstillagan þannig breytt verði samþykkt og skipulagsstjóra falið að annast gildistöku hennar.
Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 11 samhljóða atkvæðum.


16.          Naustahverfi - áfangi 1 og 2 - breyting á deiliskipulagi - Heiðartún 1-3
2010050051
4. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 9. júní 2010:
Lögð fram tillaga frá Fríðu M. Stefánsdóttir f.h. Reisum byggingarfélags ehf., kt. 470809-0270, að breytingu á  deiliskipulagi lóðanna nr. 1-3 við Heiðartún í samræmi við bókun nefndarinnar þann 28. apríl 2010. Tillagan er unnin af X2  hönnun - skipulag ehf., dags. 7. maí 2010. Erindið var grenndarkynnt 17. maí með athugasemdarfresti til 14. júní 2010. Grenndarkynningu lokið með samþykki allra dags. 2. júní 2010.
Skipulagsnefnd leggur til við bæjarstjórn að deiliskipulagstillagan verði samþykkt og skipulagsstjóra falið að annast gildistöku hennar.
Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 11 samhljóða atkvæðum.


17.          Rauðamýri 18 - umsókn um breytingu á deiliskipulagi
2010040089
5. liður í fundargerð skipulagsnefndar dags. 9. júní 2010:
Erindi dags. 13. apríl 2010 þar sem Steinmar H. Rögnvaldsson f.h. Kristjáns Más Magnússonar, kt. 160451-3009, óskar eftir breytingu á deiliskipulagi. Erindið var grenndarkynnt frá 29. apríl til 27. maí 2010. Engar athugasemdir bárust.
Skipulagsnefnd leggur til við bæjarstjórn að deiliskipulagstillagan verði samþykkt og skipulagsstjóra falið að annast gildistöku hennar.
Bæjarstjórn samþykkir tillögu skipulagsnefndar með 11 samhljóða atkvæðum.



Fundi slitið.